จากประเด็นดราม่าของ นุ่น ดำดง หรือ นุ่น เนตรชนก ที่ได้ประกาศลาออกจากคณะลิเกศรราม น้ำเพชร พร้อมเผยเหตุผลที่ทำให้ตัดสินใจลาออกคือรู้สึกอึดอัดใจ หลังเวทีไม่มีใครคุยด้วย แม้จะพยายามปรับตัวแก้ไขแล้ว จึงทำให้ต้องถอยออกมา จนเกิดกระแสดราม่าตีกลับหา นุ่น ดำดง มากมาย
ต่อมา นุ่น ได้เข้ากราบลาแม่ครูดวงแก้วอย่างเป็นทางการ พร้อมยืนยันคำเดิมว่า “ไม่มีเวทีศรราม น้ำเพชร ก็ไม่มีใครรู้จักดำดง คนนี้แน่นอน” บุญคุณที่ไม่เคยลืม ขอให้เคารพในการตัดสินใจกัน และหยุดพาดพิงถึงคนอื่นๆ จากนี้ขอเดินหน้าทำงานและทำมาหากินต่อไป
![](https://static.thairath.co.th/media/Dtbezn3nNUxytg04ajTQfFG0KhjjnYrPqnfumgD6p51JBU.jpg)
หลายคนที่ติดตามก็ได้เข้ามาคอมเมนต์ส่งกำลังใจให้ นุ่น กันจำนวนมาก รวมถึง จ๊ะ นงผณี ก็ได้เข้ามาคอมเมนต์ส่งกำลังใจให้กับ นุ่น เช่นกัน พร้อมกับเล่านิสัยอีกมุมของ นุ่น ที่เคยเจอมาก่อน บอกว่า “นี่แหละ เสน่ห์ของหนู ขอให้หนูเจอแต่สิ่งดีๆ ไม่ว่าจะเส้นทางไหน รักหนูนะ”
และเขียนเล่าต่อว่า “หลายคนอาจจะงง ทำไม จ๊ะถึงรักน้อง… จ๊ะเคยเจอน้อง และอยู่ด้วยกันกับน้องจนถึงสว่าง ในขณะที่เราอยู่กับน้องเมื่อประมาณ 5-6 ปีที่แล้ว สิ่งที่เราเห็น เด็กคนนี้ มันน่ารักจัง เป็นเด็กหัวอ่อน ขี้เกรงใจ ใครให้ทำอะไรก็ทำ.. พอมาวันนึง น้องดังมีกระแส เราก็โคตรจะยินดี .. จ๊ะเคยผ่านมาแล้ว จุดที่สะดุ้งแสง ตื่นเต้นกับความดัง ตั้งตัวรับมือไม่ทัน ,, แต่จิตสำนึกของการเป็นคนคิดดีเท่านั้น จะทำให้เราสำเร็จ และพี่เชื่อ จากที่พี่เคยได้สัมผัสหนู อยู่กับหนู หนูจะต้องสำเร็จ และไปอีกไกล ขอให้หนูเจอแต่สิ่งดีๆนะลูก”.
คลิกเพื่ออ่าน “ข่าวบันเทิง” เพิ่มเติม
![](https://static.thairath.co.th/media/Dtbezn3nNUxytg04ajTQfFG0KhjjnYrPeh2q1OHbheC427.jpg)
![](https://static.thairath.co.th/media/Dtbezn3nNUxytg04ajTQfFG0KhjjnYrPjKBQGu9Y0aJJhN.jpg)
![](https://static.thairath.co.th/media/Dtbezn3nNUxytg04ajTQfFG0KhjjnYrPyvPii5LlxSbonM.jpg)