หลังจากประสบความสำเร็จอย่างล้นหลามจาก “เชียงใหม่ ทาเลนต์ ตอนที่ 1” เมื่อเดือนที่แล้ว บริษัท กลม บริษัทละครชั้นนำจากเชียงใหม่ กลับมาอีกครั้ง พร้อมเตรียมถ่ายทำ “ตอนที่ 2” วันที่ 22 มิ.ย.นี้ โดยเปิดให้ส่งวิดีโอออดิชั่นจนถึงเดือนมิถุนายนนี้ 16.
การแสดงชุดนี้ได้รับการยกย่องว่าเป็นการแข่งขันความสามารถที่ทุกคนตั้งตารอคอยมากที่สุดในเชียงใหม่ โดยแต่ละรายการจะถ่ายทำต่อหน้าคณะผู้มีชื่อเสียงและเน้นไปที่สไตล์เฉพาะตัว
“ความสามารถพิเศษในการร้องเพลง” “เชียงใหม่ทาเลนท์ ตอนที่ 2” เปิดโอกาสให้ทุกคนได้ร่วมร้องเพลงให้โลกได้รับรู้ ไม่ว่าจะเป็นเด็ก ผู้ใหญ่ กลุ่ม หรือนักแสดงเดี่ยวทุกระดับและทุกความสามารถ
การแสดงอาจเป็นอะไรก็ได้ตั้งแต่การแสดงโอเปร่าไปจนถึงเพลงป๊อปคัฟเวอร์ แร็พ ดนตรีสำหรับเด็ก และอื่นๆ อีกมากมาย อาจเป็นภาษาไทย อังกฤษ หรือภาษาอื่นๆ
ผู้ชนะและรองชนะเลิศจะได้รับรางวัลเงินสด 15,000 บาท และ 5,000 บาท ตามลำดับ ในขณะที่ผู้เข้าแข่งขันทุกคนจะมีโอกาสได้รับค่าตอบแทนในการทำงานกับ Glom ในการผลิตละครและการแสดงในอนาคต ผู้ชนะจะได้รับเชิญให้ไปแสดงในมหกรรมแสดงความสามารถพิเศษที่จะจัดขึ้นในเดือนธันวาคมปีนี้
กรรมการรับเชิญจะนั่งเป็นคณะกรรมาธิการ ได้แก่ นักร้องและคนรักเมืองล้านนา คัมมินส์ และ เสียง คู่แข่งและติวเตอร์ กัญญาภักดิ์ “หมิง” ข่าน
การออดิชั่นควรบันทึกในแนวนอนในพื้นที่เงียบสงบ และส่งไปที่ [email protected] ภายในวันที่ 16 มิถุนายน