ก่อนหน้านี้ทำเอาหลายคนฮือฮา หลังจากเห็นภาพที่ พีเค ปิยะวัฒน์ ลงไอจีสตอรี่ เป็นภาพของผู้หญิงที่ใส่เสื้อที่เขียนว่า “I’m Not Jolie” จากนั้นก็ได้โพสต์ภาพสาวผมยาว แต่ทิ้งไว้ไม่นานก็ลบออกไป
โดยในรายการ ตกมันส์บันเทิง ที่มี บุ๋ม ปนัดดา เป็นพิธีกร ก็ได้เผยว่า สาวคนนี้นัดช่างแต่งหน้าระดับประเทศ ก่อนไปเจอ พีเค เพราะเขารู้ว่ามันเป็นประเด็นข่าวแน่นอน ฉันก็เลยถาม พีเค เองเลยว่าใคร ผู้หญิงชื่อ มีเรียม ไม่ใช่นางแบบ แต่เป็นเจ้าของบริษัทน้ำมันมะพร้าวที่เชียงใหม่ เป็นลูกครึ่งไทย-เดนมาร์ก เป็นสาวที่คุยกัน
ส่วนเรื่องเสื้อที่เขียนว่า I’m Not Jolie นั้น คือเรื่องของเรื่อง โจลี่ โทรหาตอนที่อยู่กับสาวคนนี้ ก็เลยช็อกว่าโทรมาทำไม ทำกันขนาดนี้ ก็เลยถาม พีเค ต่อว่า แล้วยังไงคุยกับโจลี่ว่ายังไง ซึ่ง พีเค ตอบว่า “ไอโดนขนาดนี้ ไอไม่คุยแล้ว ไอก็เข็ดแล้ว ไอก็ไม่คุยแล้ว แต่มีเรียมเขาโกรธ เพราะโทรศัพท์มันขึ้นมาเป็นชื่อของ โจลี่ ก็เลยเขียนบนเสื้อทีเชิ้ตว่า I’m Not Jolie แล้ว พีเคเห็นตลกดี ก็เลยถ่ายลงสตอรี่.
คลิกเพื่ออ่าน “ข่าวบันเทิง” เพิ่มเติม