ศุภณัฏฐ์ เหมือนตา ลงบู๊ 65 นาที ช่วย โอเอช ลูเวิน แซงชนะ สตองดาร์ ลีแอช ศึกฟุตบอลจูปิแลร์ โปรลีก รอบเพลย์ออฟ 2
ฟุตบอลจูปิแลร์ โปรลีก รอบเพลย์ออฟ 2 ประจำวันอาทิตย์ที่ 5 พ.ค. 67 คู่ที่น่าสนใจ โอเอช ลูเวิน เปิดสนาม คิง เพาเวอร์ แอท เดน ดรีฟ รับการมาเยือนของ สตองดาร์ ลีแอช โดยเกมนี้ ศุภณัฏฐ์ เหมือนตา ออกสตาร์ตเป็นตัวจริงให้ ลูเวิน ด้วย
เปิดฉากครึ่งแรกมาถึงนาทีที่ 42 สตองดาร์ ลีแอช ขึ้นนำ 1-0 จาก เคลวิน เยโบอาห์ ก่อนจะจบครึ่งแรกไปด้วยสกอร์นี้
กลับมาเล่นต่อครึ่งหลัง นาทีที่ 47 โอเอช ลูเวิน ตีเสมอ 1-1 จาก ยุสเซฟ มาซิซ
จากนั้นนาทีที่ 74 โอเอช ลูเวิน แซงนำ สตองดาร์ ลีแอช 2-1 จาก นาชอน เอ็นซินกี
แค่นั้นยังไม่พอ นาทีที่ 90+3 โอเอช ลูเวิน นำห่าง 3-1 จาก จอน ธอร์สไตน์สัน
ช่วงเวลาที่เหลือทั้งสองทีมทำอะไรกันเพิ่มไม่ได้ จบเกม โอเอช ลูเวิน ชนะ สตองดาร์ ลีแอช 3-1 โดย ศุภณัฏฐ์ ได้อยู่ในสนาม 65 นาที ก่อนถูกเปลี่ยนตัวออก.