ถูกพาส่ง รพ.ด่วนกลางดึก เสนาลิง มีการแน่นหน้าอกหายใจไม่ออกเหมือนโรคหัวใจ ผ่านไป 1 วัน มด–อารดา คุณภรรยามาอัปเดตว่าป่วยเป็นกรดไหลย้อนอย่างรุนแรง!…เฮ่อ คือมันจะดีใจก็ใช่ที่นะ! สวยสับก้าวฉับขึ้นเวทีรับรางวัล “สาวปังแห่งปี” พร้อมเสียงตบมือกราว โยเกิร์ต-ณัฐฐชาร์ ยังได้สปีชที่ได้ใจพลังหญิงไป เต็มๆว่า “อยากให้ทุกคนรักตัวเอง เห็นคุณค่าของตัวเอง”…พูดได้ เพราะทำจริง! ส่วน เป้ย-ปานวาด ที่มีปัญหาครอบครัว และอยู่ในขั้นตอนเจรจากับสามีซึ่งมีแนวโน้มจะมูฟออนอีกราย ก็ได้ไลฟ์สดคุยกับแฟนๆ ซึ่งมีบางคำพูดเหมือนตัดสินใจแล้ว “ไม่มีอะไรให้ต้องเสียใจในทุกวันนี้”. ทาง พีเค-ปิยะวัฒน์ อดีตสามี โยเกิร์ต กลับมาจัดรายการ “แฉข่าวเช้า” ก็ได้กล่าวขอบคุณทุกกำลังใจและลูกค้าที่แยกความสามารถกับเรื่องส่วนตัว “อีกไม่นาน พีเค คนเดิมจะกลับมา”…มูฟออนๆ. ด้านเน็ตไอดอลและอินฟลูฯสาวที่กำลังเป็นข่าวคลิปลับหลุด พิม-กรกนก ก็ได้รับกำลังใจเยอะมาก ทำให้อยากกลับมาทำงานและใช้ชีวิตปกติอีกครั้ง พร้อมมูฟออนเรื่องแย่ๆ …ฟ้าหลังฝน เดี๋ยวก็สดใส. ไฮไฟ คลิกอ่านคอลัมน์ “คลื่นรบกวน” เพิ่มเติม