เซ็นทาราแกรนด์ แอท เซ็นทรัลเวิลด์ เปิดตัวสวนออร์แกนิกบนชั้น 26 ของโรงแรม โครงการริเริ่มนี้ถือเป็นความมุ่งมั่นที่สำคัญต่อความยั่งยืน และมอบประสบการณ์แบบฟาร์มต่อส้อมอันเป็นเอกลักษณ์แก่แขกในใจกลางย่านช้อปปิ้งของกรุงเทพฯ
“สวนออร์แกนิกยกระดับของเราเป็นมากกว่าแหล่งวัตถุดิบธรรมดาๆ แต่ยังแสดงถึงคำมั่นสัญญาของเราที่จะนำเสนอทางเลือกอาหารที่ยั่งยืนที่สุดแก่ผู้ที่มารับประทานอาหารของเรา” โรเบิร์ต เมาเรอร์ โลฟฟ์เลอร์ รองประธานฝ่ายปฏิบัติการและผู้จัดการทั่วไปของเซ็นทาราแกรนด์ เซ็นทรัลเวิลด์ กล่าว
“แนวคิดจากฟาร์มถึงส้อมไม่ได้เป็นเพียงกระแสสำหรับเราเท่านั้น แต่ยังเป็นวิธีปฏิบัติที่จับต้องได้ซึ่งแขกของเราจะสัมผัสได้โดยตรง”
![](https://static.bangkokpost.com/media/content/20240516/5146564.jpg)
สวนสูงเสียดฟ้าเป็นโอเอซิสสีเขียวท่ามกลางภูมิทัศน์เมือง ปลูกผักและสมุนไพรตามฤดูกาลหลากหลายชนิด เช่น บัตเตอร์เฮด กรีนคอส เรดโอ๊ค ภูเขาน้ำแข็ง (ภูเขาน้ำแข็งขอบหยัก) ร็อกเก็ตสลัด มินิคอส เบบี้คอส และผักคะน้า ตลอดจนสมุนไพรและผักที่มีกลิ่นหอม เช่น มะนาวไทย มะเขือเทศลูกใหญ่ อิตาเลียนโหระพา โรสแมรี่ โหระพาแดง โหระพาหวาน ใบเสจ และไธม์ โรงงานแต่ละแห่งได้รับการดูแลอย่างระมัดระวังเพื่อผลิตวัตถุดิบคุณภาพสูงสุดสำหรับการสร้างสรรค์อาหารของโรงแรม
ที่เซ็นทาราแกรนด์ แอท เซ็นทรัลเวิลด์ แนวคิดฟาร์มถึงส้อม ช่วยให้มั่นใจได้ว่าผู้ที่มารับประทานอาหารจะเพลิดเพลินกับวัตถุดิบที่สดใหม่ที่สุด ในขณะเดียวกันก็สนับสนุนแนวทางปฏิบัติที่เป็นมิตรต่อสิ่งแวดล้อม สวนออร์แกนิกแห่งนี้ไม่เพียงแต่มอบผลผลิตที่ดีที่สุดแก่เชฟเท่านั้น แต่ยังมีส่วนช่วยในอนาคตที่ยั่งยืนมากขึ้น ซึ่งสะท้อนถึงความมุ่งมั่นของเราต่อความเป็นเลิศและความยั่งยืน
เยี่ยมชมเว็บไซต์ของโรงแรม