สมาคมดนตรีกรุงเทพ ขอนำเสนอ “A Summer Serenade – เพลงโปรดจากการแสดงและบนเวที” ณ หอประชุมสถาบันเกอเธ่ สาทร 1 ในวันศุกร์ เวลา 19.30 น.
คณะนักร้องประสานเสียง BMS พร้อมด้วย มรกต เชิดชูงาม บนเปียโน และกำกับการแสดงโดย มาร์กาเร็ต ยัง จะนำเสนอดนตรีประสานเสียง เดี่ยว และวงดนตรีผสม ที่ผสมผสานกันอย่างลงตัวทั้งที่ฟังหูและเข้าถึงหัวใจ
ในบรรดาเพลงประสานเสียงที่หลากหลาย ได้แก่ เพลงจากโอเปร่าของ Handel, Mozart, Beethoven, Verdi, Bizet และ Tchaikovsky และอีกสองสามเพลงจากละครเพลงในช่วงปลายศตวรรษที่ 20 — Les Misérables โดย เชินแบร์ก/เครทซ์เมอร์ และ ผีแห่งโอเปร่า โดยลอยด์-เว็บเบอร์/ฮาร์ต
นอกจากการขับร้องประสานเสียงแล้ว ยังมีการเตรียมเพลงเดี่ยวและเพลงประกอบขนาดเล็กเพื่อความบันเทิง ทำให้งานนี้เป็นงานเลี้ยงสังสรรค์ที่ไม่เป็นทางการและสนุกสนานสำหรับทุกคนได้เพลิดเพลินในบรรยากาศที่ผ่อนคลายของหอประชุมเกอเธ่และแกรนด์เปียโน
ละครเพลงส่วนใหญ่จะเป็นที่รู้จักของหลายๆ คน ทำให้ค่ำคืนนี้เป็นค่ำคืนที่สนุกสนานของวงดนตรีร้องและนักร้องประสานเสียงบนเวที เพื่อปิดท้ายปีดนตรี BMS ที่วุ่นวายอีกครั้ง
คณะนักร้องประสานเสียงบีเอ็มเอสเปิดให้ทุกคนที่มีสัญชาติและผู้มีถิ่นที่อยู่ (ถาวรหรือชั่วคราว) ในกรุงเทพฯ ที่ชื่นชอบการร้องเพลง และผู้เล่นเครื่องดนตรีใดๆ สามารถสมัครเข้าร่วมแชมเบอร์ออร์เคสตราที่เพิ่งก่อตั้งใหม่ได้
บัตรราคา 800 บาท (นักเรียน 400 บาท) สามารถซื้อได้ที่ ticketmelon.com และหน้าประตู